เมื่อวันพฤหัสฯที่ 11 เมษายน 2567 นายเสณ่ห์ ปวร กล่อมกูล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอนโพธิ์ พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร ฝ่ายสภาฯ ฝ่ายปกครอง พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลดอนโพธิ์ และประชาชนตำบลดอนโพธิ์ ร่วมกันประกอบกิจกรรมตามโครงการเทศกาลสงกรานต์ สืบสานประเพณีไทย ประจำปี 2567 ณ โดมอเนกประสงค์วัดดอนโพธิ์ อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี
กิจกรรมประกอบด้วย
– พิธีทำบุญถวายภัตตาหารเพลพระภิกษุสงฆ์
– แข่งขันกีฬาพื้นบ้านผู้สูงอายุ
– รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
– ทอดผ้าป่า ถวายวัดทั้ง 4 วัดในตำบลดอนโพธิ์
– สรงน้ำพระ จาก 4 วัดในตำบลดอนโพธิ์
– รดน้ำดำหัว ขอพรผู้สูงอายุจากทุกหมู่บ้าน
– มอบรางวัลผู้ชนะการแข่งขันกีฬาพื้นบ้านผู้สูงอายุ
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435095740_7736320433092252_7606520356644849616_n-1024x768.jpg)
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435104002_7736323466425282_3399192551213680635_n-1024x768.jpg)
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435702735_7736323199758642_9081316825426602462_n-1024x768.jpg)
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435764056_7736297006427928_3517777941585432057_n.jpg)
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435077115_7736323626425266_9069420457816044015_n-1024x576.jpg)
![](https://www.donpho.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435093079_7736323853091910_5549983336296587804_n-1024x576.jpg)